Diễn đàn sinh học lớp 09SH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh học lớp 09SH

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
_zjtxu_ (575)
meovanlameo (442)
0915067 (213)
Martinet (188)
nghiphamtrieu (168)
annguyen.bc (163)
tuila...tui (145)
tinger1724 (134)
megatron (122)
hienkhoa (112)

Share|

PHÉP THỬ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
PHÉP THỬ I_icon_minitimeFri Apr 09, 2010 9:15 pm
manhlap
Admin
manhlap

Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991
Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991

Bài gửiTiêu đề: PHÉP THỬ

Có bao giờ bạn nghĩ rằng tất cả mọi người trên thế gian này là một trò đùa của tạo hóa chưa? Bạn có bao giờ nghĩ là tại sao mình lại có mặt trên cuộc đời này và làm những việc mà chính bạn đang làm hiện giờ chưa? Hay là đơn giản bạn đang là một phép thử kì diệu của tạo hóa?

Này nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Sáng hôm nay tại sao bạn lại chon mặc 1 cái áo trắng mà sao
không là 1 chiếc áo hồng, đen hay là 1 màu khác. Đừng nói với tôi là bạn hứng lên thì mặc nhé! Tại sao lại là hứng áo trắng mà không lại là áo khác, Chính bản thân của bạn đã thúc đẩy bản thân của bạn cho 1 phép thử vô cùng thú vị. Nó cho ta thấy rằng chính bản thân ta mặc cái áo đó đẹp hay không hay nó có mang vận may cho chính mình hay không. Ngay cả những sở thích của chính bản thân bạn đã cũng là 1 phép thử. Bạn biết được mình thích phim hoạt hình từ đâu nhỉ? Bạn biết mình ghét nhạc Blue hay R&B là từ đâu nhỉ? Bạn chắc phải nghe qua hay là thấy qua đúng không. Mà tại sao lại không là một loại phim khác như phim hành đông hay là nhạc JAZZ nhỉ? Tại sao.............? Tại sao................? Hàng trăm câu hỏi tại sao được đặt ra trong cả hàng thế kỉ qua và chính con người cũng chẳng giải ra nỗi những câu hỏi đó.
Vậy bạn còn nói đó không phải là phép thử ư? Giống như Idle của H2Teen Concert
2009 :" Không thử sao biết.".
Và chính những phép thử như thế đã tạo ra cho con người những pháp kiến vĩ đại. Nếu
như anh em nhà orvil và Wilbur Right không thử nghiệm máy bay thì bây giờ tôi và bạn ở nửa vòng trái đất không biết làm sao có thể gặp nhau trong 1 khoản thời gian vô cùng ngắn. Nếu như Alexander Graham Bell không phát minh ra điện thoại thì tôi không hiểu con người sẽ liên lạc khó khăn ra sao. Và còn nhiều phát minh nữa mà nếu như không có những phép thử thì sẽ không thể thành công được. Vậy bạn có thể giải thích tại sao họ lại dùng những phép thử đó mà không là những phép thử khác.
Nó xa không bằng nói gần. Ngay tôi và bạn đây đã là vô vàng phép thử vô cùng kì diệu
của cuộc sống này rùi. Nhưng có những phép thử vô cùng gian nan, có những phép thử vô cùng nghiệc ngã mà ta không thể lường trước được. Do đó bạn ơi!
Hãy sống hết mình khi còn có thể
Hãy cống hiến tất cả khi còn tồn tại
Đừng để những phép thử làm ta gục ngã
Mà hãy để nó tôi luyện bản thân
Hãy coi nó như 1 trò đùa
Hãy để nó đến rồi đi
Nhẹ nhàng không một dấu vết

Loading

PHÉP THỬ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang