Diễn đàn sinh học lớp 09SH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh học lớp 09SH

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
_zjtxu_ (575)
meovanlameo (442)
0915067 (213)
Martinet (188)
nghiphamtrieu (168)
annguyen.bc (163)
tuila...tui (145)
tinger1724 (134)
megatron (122)
hienkhoa (112)

Share|

YÊU XA!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
YÊU XA!!!!!!!!!!!!!!!!!! I_icon_minitimeFri Apr 09, 2010 9:18 pm
manhlap
Admin
manhlap

Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991
Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991

Bài gửiTiêu đề: YÊU XA!!!!!!!!!!!!!!!!!!

"Từng cảm giác và nghĩ suy , tiếng cười mỗi đêm . và ánh mắt huyền của em vẫn đây . Anh luôn nhớ từng phút giây , nắm chặt đôi tay . Lúc ấy anh yêu em trong nồng nàn đắm say.

Rồi em chẳng còn nhớ anh , cười với anh nhìn thấy anh . Em đã khiến mình cách xa rất xa . Mùa thu đã tàn lá rơi , góc đường quạnh hiu . Anh không còn màu nắng mới , anh không còn nhận ra bao niềm vui .

Lòng nhớ em , nhớ em . Ngày hôm nay anh yêu em bằng ký ức . Ngày tháng trôi dần ngày tháng trôi , còn anh cô đơn trong căn phòng trống vắng không người lặng im.

Tìm dáng em xa , nhìn lên mây cao vút . tàn nắng phai nhạt , nhận ra con tim đang trôi về em đã xa"
Yêu Xa- Bằng Cường
Hãy nhắm mắt và tưởng tượng rằng: người bạn yêu nhìn bạn với ánh mắt vô cùng lạnh lùng, vô cùng xa lạ cho dù 2 người đã từng 1 thời gian là bạn bè hay tệ hơn nữa là xa lánh hoàn toàn bạn. Cảm xúc đó sẽ ra sao nhỉ? Đau đớn? Hụt hẫng? Cô độc? Hay chỉ là như thiếu 1 cái gì đó vô cùng wan trọng mà chính bạn cũng không thể diễn tả được.
Vì người đó mà chính bản thân bạn cảm thấy ấm áp, hạnh phúc và cũng chính người đó cũng làm bạn cảm thấy lạnh lẽo, cô đơn. 2 khái cực vô cùng trái ngược nhau nhỉ. Tại sao khi con người ta yêu thì họ lại không còn là họ? Tại sao tình yêu lại vừa mang 1 cảm giác hạnh phúc nhưng cũng chính nó lại mang đau khổ cho mọi người.
Những thói wen hằng ngày của anh như nhắn tin hỏi vẵn vơ 1 thứ gì đó mà ngay cả chính anh còn không thể hình dung ra được chỉ để nhận 1 dòng reply nào đó của em.Những cú điện thoại trước lúc đi ngủ chỉ để nghe 1 câu:" Rảnh quá hen!" hay 1 điều đơn giản là mỗi sáng lên giảng đường được nhìn em cười, nói bây giờ đối với anh quá xa xỉ. Và bây giờ mỗi sáng, trên con đường tưởng chừng vô tận đến giảng đường, anh chỉ mong là thấp thoáng đâu đó bóng dáng em là quá nhiều đối với anh rồi. Đúng như lời bài hát "Ngày hôm nay anh yêu em bằng ký ức . Ngày tháng trôi dần ngày tháng trôi , còn anh cô đơn trong căn phòng trống vắng không người lặng im.". Chuỗi ngày cô độc của anh kết thúc khi anh gặp em, và anh bắt đầu chuỗi ngày chờ mong trong hạnh phúc nhưng giờ đây, chuỗi ngày vắng bóng hình em làm cho anh lạnh lẽo vô cùng. Yêu xa là việc anh có thể làm bây giờ để níu kéo hình dáng em còn lại trong tâm trí anh. Yêu xa là từ ngữ mà trong lòng anh có thể diễn tả cho tình yêu của anh. Và yêu xa chính là người bạn hằng đêm bên cạnh anh, một người bạn cô độc và thầm kính. Yêu xa, anh mãi Yêu xa.

Loading

YÊU XA!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang