Diễn đàn sinh học lớp 09SH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh học lớp 09SH

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
_zjtxu_ (575)
meovanlameo (442)
0915067 (213)
Martinet (188)
nghiphamtrieu (168)
annguyen.bc (163)
tuila...tui (145)
tinger1724 (134)
megatron (122)
hienkhoa (112)

Share|

Bức thư trong ngăn kéo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Bức thư trong ngăn kéo I_icon_minitimeFri Apr 09, 2010 9:27 pm
manhlap
Admin
manhlap

Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991
Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 18/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Bức thư trong ngăn kéo

Thành phố Hồ Chí Minh, ngày...., tháng...., năm...

Hỡi thiên thần của anh!!!!!
Không hiểu tãi sao hôm nay anh lại có tân trạng để viết cho em những dòng cảm xúc của anh cho dù anh biết là em sẽ chẳng bao giờ thấy nó vì anh đã giấu nó rất kĩ hay họa may là chí thấy nó trong ngăn tủ của anh. Anh cũng không mong muốn là em sẽ hiểu nhưng chỉ cần đọc thôi, chỉ cần em đọc sơ wa nó là anh đã sung sướng lắm rồi.
Đây không biết là bức thư thứ mấy àm anh viết cho em rồi nhỉ?
Từ trước khi gặp em, anh chưa hề có khái niệm niềm tin vào bất kì đức tin nào. Nhưng từ khi gặp em anh tin rằng trên thế gian này tồn tại thiên đường và chúa trời thật sự hiện diện. Chính chúa trời đã mang em đến thế gian này và cho anh thấy cuộc đời này thật ấm áp. Chắc bây giờ trên thiên đường chắc đang rất lạnh vi` đã thiếu vắng đi nụ cười của em.
Có lần anh nghe em nói là mọi người đều có quyền mơ và giấc mơ nào cũng đẹp cả. Nhưng em quên rằng mỗi giấc mơ đều có 2 mặt là sweet dream và nightmare.
(You could be a sweet dream or a beautiful nightmare
Either way I don't wanna wake up from you)
Sweet Dream-Beyonce
Tạm dịch:" Em có thể là 1 giấc mơ ngọt ngào hay là 1 cơn ác mông đẹp đẽ nhưng cho dù thế nào anh vẫn không muốn thức dậy xa em"
Tất cả là thế đấy. Hằng đêm anh chỉ mơ được nắm tay em, nắm tay em thôi đã là một điều vô cùng khó khăn với anh rồi và đối với anh như thế là quá đủ. Nhưng việc anh có thể làm ngay tại thời điểm hiện tại là cười cùng em khi em vui và là 1 bờ vai có cứng cáp để em có thể dựa vào khóc khi em buồn hay là một người bạn tin cậy để em chia sẽ.
Nếu được nói 1 câu ngay bây giờ để diễn tả anh bây giờ là:" I'm stupid". WHY. Đó là chính là từ mà những người bạn của anh đã thốt lên khi anh nói ra câu đó. Em cũng nghĩ tại sao ư? Đơn giản thôi: Anh chẳng biết rằng em đã có người yêu hay chưa hay là em đã yêu ai hay chưa, Anh cũng chẳng hiểu tí gì về em hay biết rất ít về em. Lạ không? Yêu một người mà chẳng biết chẳng hiểu hay chẳng biết gì về người đó. Nhưng tất cả điều mà người ta nghĩ về anh đều vô nghĩa. Anh chỉ cần biết là nụ cười của em làm anh vô cùng ấm áp và anh yêu điều đó, Anh chỉ cần biết khi nào em buồn để anh có thể chia sẽ cùng, Anh không cần biết là em ra sao hay là em yêu ai nhưng Anh yêu Em là điều duy nhất anh biết.
"내 머리는 너무나 나빠서
너 하나밖에 난 모르고
다른 사람을 보고있는 넌
이런 내 마음도 모르겠지

너의 하루에 나란 없겠지
또 추억조차 없겠지만
너만 바라만 보고있는 난
자꾸 눈물이 흐르고있어

너의 뒷 모습을
보는것도 난 행복이야
아직 나의 마음을 몰라도
끝내 스치듯이 가도"
Because i'm stupid-SS501
Tiếng Anh :"Because I am a fool
The only thing I think about is you
But I know that you are thinking about somebody else
And you probably don’t even know my heart

I probably don’t exist in your daily life
And I’m sure you have no thoughts of me
But for me, I spend my days thinking about you
And my tears still fall

Just looking at your retreating figure
Is happiness to me
Even if you don’t know my feelings
Even if you simply brush me aside"

Lời Việt:" Bởi vì anh là kẻ ngốc
Điều duy nhất anh có thể nghĩ đến là em
Nhưng anh biết em đang nghĩ đến một ai đó
Và em hầu như không biết đến cảm xúc của anh

Anh gần như không tồn tại trong đời em
và anh chắc rằng em không hề nghĩ gì đến anh
Nhưng với anh, ngày tháng là khoảng thời gian anh nhớ em
và dòng lệ anh lại tuôn

Được nhìn thấy sự quay lại của em
là niềm hạnh phúc của anh cho dù em không hiểu tình cảm của anh hay là gạt anh qua 1 bên"
Anh đúng là 1 kẻ ngốc phải không em. Yêu em mà không có can đảm nói ra vì anh đã bị tổn thương 1 lần và anh không không muốn vết thương lòng lại rỉ máu nữa. Nếu như có một ngày:

Em trở 1 cánh bướm thì anh nguyện là 1 đóa hoa trong 1 vườn hoa để hằng ngày em vui đùa

Em biến thành 1 đám mây thì anh nguyện là 1 ngọn gió đưa em hằng ngày đến những nơi bình yên

Em trở lại thiên đàng thì anh sẽ đi xuống điện ngục để hằng ngày ngắm nhìn em từ xa và điều đó đủ để biến địa ngục thành thiên đàng rồi.
Hãy mãi luôn tươi cười nhé thiên thần đáng yêu!

BÂY GIỜ ANH SẼ CHÔNG GIẤU MÃI BỨC THƯ NÀY TRONG NGĂN KÉO MÃI MÃI VÀ KHÔNG BAO GIỜ LẤY NÓ RA CẢ

Loading

Bức thư trong ngăn kéo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang